[Hỏi] Cho Em Hỏi Về Sai Đóng Bhxh Theo Bậc Lương . E Nâng Bậc Lương 3 Vào Tháng 1/2019. Nhưng Cài Vssid Em Mới Thấy Là Tới Tháng 3/2019 Em Vẫn Đóng Bậc 2

• Tạo bởi Nguyễn Trần DƯơng Dương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Trần DƯơng Dương

Guest
Cho em hỏi về sai đóng bhxh theo bậc lương .
Dạ e nâng bậc lương 3 vào tháng 1/2019
Nhưng sau đó cài vssid em mới thấy là tới tháng 3/2019 em vẫn đóng bhxh bậc 2 hệ số 2,67
Tới bầy giờ em nâng bậc 4 vào tháng 1/2022 thì e tra quá trình tham gia bhxh vẫn tới tháng 3/2022 là đóng ở mức bậc lương 3 thôi mà đáng ra đã bậc 4 từ tháng 1 rồi.
. Em hỏi thì kế toán trường bảo do bhxh ko cập nhật . Có đúng không ạ?
vậy bây giờ em có đi báo với bhxh được không ? Có chỉnh sửa được không ạ?
Nhờ anh chị nào hiểu chỉ giúp e vs ạ

19/3/21
1,768
24
38
Nhưng sau đó cài vssid em mới thấy là tới tháng 3/2019 em vẫn đóng bhxh bậc 2 hệ số 2,67
Tới bầy giờ em nâng bậc 4 vào tháng 1/2022 thì e tra quá trình tham gia bhxh vẫn tới tháng 3/2022 là đóng ở mức bậc lương 3 thôi mà đáng ra đã bậc 4 từ tháng 1 rồi.
Chào em, cái đó không phải là do bên bảo hiểm chưa cạp nhật đâu mà do đơn vị em chưa làm nên bảo hiểm chưa ghi nhận thôi em ạ. Do đó, cái này phải nói kế toán trường điều chỉnh đi để đảm bảo quyền lợi cho em nhé. Cái này điều chỉnh được và điều chỉnh khá dễ nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, nếu em nâng bậc lương 3 vào tháng 1/2019 thì đơn vị của em sẽ phải làm thủ tục điều chỉnh mức lương đóng bảo hiểm cho em từ tháng 1/2019 em nhé tương tự với các bậc lương 4 cũng vậy. Chắc là do kế toán bên em làm chậm chứ không phải bên bảo hiểm cập nhật sai đâu em nhé. Em hỏi kế toán về hồ sơ điều chỉnh lương của em được làm từ tháng nào là biết ngay thôi ấy à