[Hỏi] Cho em hỏi mẫu xin trợ cấp của Nhà nước mình có thể tự làm được không ạ.?

• Tạo bởi Lý Cẩm Tú
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Lý Cẩm Tú

Guest
Cho em hỏi mẫu xin trợ cấp của Nhà nước mình có thể tự làm được không ạ. Do em nhờ đóng thai sản trong cty giáo dục. Đã đủ tg đóng và muốn cắt để lấy bhtn nhưng do sổ và tờ rời đang bị kẹt trên tp ko lấy dc nên cty báo em nghỉ ko lương trong t8 này ạ. Do cty đã làm hồ sơ cho nv từ tháng 6 nên tháng này còn có mình em nên họ không muốn làm giúp ạ.

Em cám ơn mọi người ạ🙏🙏🙏

Bình luận hay nhất
Cho em hỏi mẫu xin trợ cấp của Nhà nước mình có thể tự làm được không ạ. Do em nhờ đóng thai sản trong cty giáo dục. Đã đủ tg đóng và muốn cắt để lấy bhtn nhưng do sổ và tờ rời đang bị kẹt trên tp ko lấy dc nên cty báo em nghỉ ko lương trong t8 này ạ. Do cty đã làm hồ sơ cho nv từ tháng 6 nên tháng này còn có mình em nên họ không muốn làm giúp ạ.

Em cám ơn mọi người ạ🙏🙏🙏
Chào em, em vẫn là người lao động của công ty nên làm trợ cấp vẫn phải qua công ty để công ty làm cho chứ em không thể tự làm hồ sơ được đâu em ạ. Em nói khéo để công ty làm giúp cho nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

Em cám ơn mọi người ạ🙏🙏🙏
Chào em, em vẫn là người lao động của công ty nên làm trợ cấp vẫn phải qua công ty để công ty làm cho chứ em không thể tự làm hồ sơ được đâu em ạ. Em nói khéo để công ty làm giúp cho nhé.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38

Em cám ơn mọi người ạ🙏🙏🙏
Chào em, vì em vẫn còn là người lao động của công ty, đang nghỉ không lương nên trợ cấp covid do tạm hoãn hợp đồng phải do công ty làm cho em chứ em không thể tự làm được nhé. Em xem tại Quyết định số 23 ấy.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới