[Hỏi] Cho em hỏi BHYT dùng cho khám, nhổ răng khôn gây đau ở viện tuyến huyện được không ạ? Bạn em bảo là răng về thẩm mỹ nên phải khám dịch vụ thôi?

• Tạo bởi Thuỳ Ninh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Anh chị cho em hỏi BHYT dùng cho khám, nhổ răng khôn gây đau ở viện tuyến huyện được không ạ? Bạn em bảo là răng về thẩm mỹ nên phải khám dịch vụ thôi? Em cảm ơn.
Theo Điều 23 Luật BHYT quy định về các trường hợp không được hưởng BHYT thì: nhổ răng có được bảo hiểm y tế không phụ thuộc vào từng trường hợp và mục đích của việc nhổ răng. Nếu nhổ răng phục vụ mục đích khám chữa bệnh đảm bảo sức khỏe cho bệnh nhân theo chỉ định của bác sĩ thì được hưởng BHYT, còn nếu bạn nhổ vì mục đích thẩm mỹ thì không được hưởng BHYT bạn nhé
19/3/21
1,768
24
38
Anh chị cho em hỏi BHYT dùng cho khám, nhổ răng khôn gây đau ở viện tuyến huyện được không ạ? Bạn em bảo là răng về thẩm mỹ nên phải khám dịch vụ thôi? Em cảm ơn.
Theo Điều 23 Luật BHYT quy định về các trường hợp không được hưởng BHYT thì: nhổ răng có được bảo hiểm y tế không phụ thuộc vào từng trường hợp và mục đích của việc nhổ răng. Nếu nhổ răng phục vụ mục đích khám chữa bệnh đảm bảo sức khỏe cho bệnh nhân theo chỉ định của bác sĩ thì được hưởng BHYT, còn nếu bạn nhổ vì mục đích thẩm mỹ thì không được hưởng BHYT bạn nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, nếu răng khôn của em làm ảnh hưởng tới sinh hoạt như đau nhức, viêm không ăn uống được mà khi đi khám bác sĩ chỉ định phải nhỏ để đảm bảo sức khỏe thì khi đó em sẽ được BHYT thanh toán chi phí tương ứng với mức quyền lợi của em. Còn nếu như răng khôn của em không có vấn đề gì mà em muốn nhổ vì thẩm mỹ thì sẽ không được bảo hiểm thanh toán bất cứ chi phí gì nhé

19/3/21
1,768
24
38
vâng ah, vậy chắc là trường hợp của em đc hưởng bhyt vì em bị đau răng do răng khôn mọc lên, sưng viên luôn ạ :(((((
thế em vào thẳng viện mà làm nhé, khi đi vào viện nhớ nói tình trạng của mình là viêm, đau nhức,bla bla các kiểu nhà. Khi đó bác sĩ se cho em đi chụp chiếu hoặc xét nghiệm máu gì đó. Vậy em được hưởng BHYT nhé