[Hỏi] Cho Em Hỏi Ai Từng Chuyển Khoản Đóng Tiền BHYT Cho Hộ Gia Đình Và Bị Sai Nội Dung Chưa Ạ?

• Tạo bởi Thu Nhã
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thu Nhã

Guest
Cho em hỏi ai từng chuyển khoản đóng tiền BHYT cho hộ gia đình và bị sai nội dung chưa ạ? Em bị nhập thiếu số và sai nội dung, thì liệu có đc hoàn lại tiền ko ạ? Rất mong admin duyệt bài và mong các ac giải đáp giúp em ạ.

19/3/21
1,768
24
38
Cho em hỏi ai từng chuyển khoản đóng tiền BHYT cho hộ gia đình và bị sai nội dung chưa ạ? Em bị nhập thiếu số và sai nội dung, thì liệu có đc hoàn lại tiền ko ạ? Rất mong admin duyệt bài và mong các ac giải đáp giúp em ạ.
Chuyển khoản đóng tiền BHYT là sao, mình mới chỉ nghe gia hạn BHYT online qua tài khoản ngân hàng thôi mà, gia hạn thế chỉ cần nhập mã thẻ BHYT và gia hạn là trừ tiền ở tài khoản luôn thôi. Chứ mình chưa nghe chuyển tiền BHYT ghi nội dung. Không biết ai mách bạn như thế, nếu đùng bạn làm vậy thì chỉ có cách ra cơ quan BHXh gần nhất nơi bạn đang ở mà nhờ họ tra cho thôi bạn nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn gia hạn thẻ bảo hiểm y tế à? Ai kêu bạn là chuyển khoản lên trên bảo hiểm để gia hạn thế? Hình thức này nghe lạ thế?
Mình hay thấy mọi người gia hạn trực tiếp trên app ngân hàng hoặc trên trang dịch vụ công.
Nếu của bạn mà bị sai vậy thì tốt nhất sao kê thông tin tài khoản rồi cầm lên bảo hiểm xã hội nhò họ check cho để xử lý nhé