[Hỏi] Cho e hỏi tháng 7 cty em làm việc được 6 ngày mấy ngày còn lại nghỉ do dịch covid ( nghỉ k lương) thì qua tháng 8 em bảo giảm bảo hiểm đc ko?

• Tạo bởi Kim Cầu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Kim Cầu

Guest
Anh chị cho e hỏi tháng 7 cty em làm việc được 6 ngày mấy ngày còn lại nghỉ do dịch covid ( nghỉ k lương) thì qua tháng 8 em bảo giảm bảo hiểm được không ạ. Và bây giờ em làm hồ sơ nhận trợ cấp được không ạ.
E cám ơn!

Bình luận hay nhất
Anh chị cho e hỏi tháng 7 cty em làm việc được 6 ngày mấy ngày còn lại nghỉ do dịch covid ( nghỉ k lương) thì qua tháng 8 em bảo giảm bảo hiểm được không ạ. Và bây giờ em làm hồ sơ nhận trợ cấp được không ạ.
E cám ơn!
Không biết em muốn nhận trợ cấp gì? trợ cấp covid theo nghị quyết 68 hay trợ cấp gì? Với cả tháng 7 làm có 6 ngày công thì tháng 7 phải báo nghỉ không lương (sang tháng 8 làm hồ sơ báo giảm muôn không lương cũng được nhé)

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
E cám ơn!
Không biết em muốn nhận trợ cấp gì? trợ cấp covid theo nghị quyết 68 hay trợ cấp gì? Với cả tháng 7 làm có 6 ngày công thì tháng 7 phải báo nghỉ không lương (sang tháng 8 làm hồ sơ báo giảm muôn không lương cũng được nhé)

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
E cám ơn!
Chào bạn, bạn cứ làm đúng quy định của bảo hiểm nhé, tháng 7 báo nghỉ không lương, tháng 8 muốn nghỉ hẳn việc thì báo nghỉ hẳn. Còn làm hồ sơ nhận trợ cấp là trợ cấp gì thế bạn? Theo nghị quyết 68 hay là tiền thất nghiệp vậy bạn