[Hỏi] Cho E Hỏi Là Mỗi Người Tối Đa Đc Nhận Bao Nhiều Tháng Bhtn Trong Suốt Cuộc Đời Vậy?

• Tạo bởi Vân Quyết
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
V

Vân Quyết

Guest
Cho e hỏi là mỗi người tối đa đc nhận bao nhiều tháng bhtn trong suốt cuộc đời vậy, vd mình đã lĩnh 8 tháng bhtn, sau đó đi làm thêm 10 năm, thì lần lĩnh bhtn đợt 2, mình sẽ lĩnh đc 10 tháng hay chỉ thêm đc 4 tháng(4+8=12tháng) vậy ạ.

19/3/21
1,768
24
38
Cho e hỏi là mỗi người tối đa đc nhận bao nhiều tháng bhtn trong suốt cuộc đời vậy, vd mình đã lĩnh 8 tháng bhtn, sau đó đi làm thêm 10 năm, thì lần lĩnh bhtn đợt 2, mình sẽ lĩnh đc 10 tháng hay chỉ thêm đc 4 tháng(4+8=12tháng) vậy ạ.
Chào bạn, cứ khi nào bạn đủ điều kiện lãnh bảo hiểm thất nghiệp là được lãnh, không giới hạn số lần lãnh trong cuộc đòi nhé nhé. Tuy nhiên 1 lần lãnh không vượt quá 12 tháng, nên lần đầu bạn lãnh 8 tháng, lần sau bạn đóng 10 năm được lãnh 10 tháng tiếp. Lần 3 mà bạn đóng 14 năm BHTN thì bạn chỉ được lãnh 12 tháng thôi, không được lãnh 14 tháng

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, pháp luật hiện tại không giới hạn tối đa số lần nhận bảo hiểm thất nghiệp mà họ chỉ giới hạn số tháng tối đa cho 1 lần lấy BHTN thôi em nhé. Nếu 1 lần em nhận thất nghiệp chỉ được nhận tối đa 12 tháng. nên lần 1 em nhận 8 tháng, lần 2 em nhận 10 tháng thì được không ảnh hưởng.