[Hỏi] Cho e hỏi là mình gộp sổ bhxh rồi khi nào mình làm hồ sơ nhận tiền bảo hiểm đc ạ

• Tạo bởi khang_tran
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Cho e hỏi là mình gộp sổ bhxh rồi khi nào mình làm hồ sơ nhận tiền bảo hiểm đc ạ
Chào em, nếu em đã gộp sô BHXH rồi thì, em xem ở trang cuối cùng xem tháng cuối em đóng bảo hiểm là tháng mấy, thì tháng liền kề của năm nay em sẽ nhận được tiền BHXH 1 lần nhé. Em bỏ sổ ra mà kiểm tra để biết đường đi làm hồ sơ hưởng chế độ nha
19/3/21
1,768
24
38
Cho e hỏi là mình gộp sổ bhxh rồi khi nào mình làm hồ sơ nhận tiền bảo hiểm đc ạ
Chào em, nếu em đã gộp sô BHXH rồi thì, em xem ở trang cuối cùng xem tháng cuối em đóng bảo hiểm là tháng mấy, thì tháng liền kề của năm nay em sẽ nhận được tiền BHXH 1 lần nhé. Em bỏ sổ ra mà kiểm tra để biết đường đi làm hồ sơ hưởng chế độ nha

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, điều kiện để hưởng bảo hiểm xã hội một lần là phải nghỉ việc sau 1 năm, do đó, khi em gộp sổ BHXH thì tính từ tháng cuối cùng đóng BHXH + 12 tháng nữa là em được đi rút BHXH 1 lần nhé.