[Hỏi] Cho E Hỏi E Đóng Bảo Hiểm Tùe Thág 11/2017 Đến Nay Phí Bhiem 12tr/năm Mà Sao Giờ Giá Trị Tài Khoản Lại Là 28tr Vậy Ạ?

• Tạo bởi Bảo Luyên
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cho e hỏi e đóng bảo hiểm tùe thág 11/2017 đến nay phí bhiem 12tr/năm
Mà sao giờ giá trị tài khoản lại là 28tr vậy ạ??Lúc mua thì ttv bảo đóng trên 3 năm nếu ko muốn đóng nữa thì rút lại tiền mà giờ e lại thấy phí huỷ hđ trc hạn lại là 10tr là sao ạ??
Cảm ơn mnguoi!!
Chào em, hợp đồng bảo hiểm nhân thọ khi đóng vào mà rút ở 2 năm đầu tiên đóng thì sẽ mất trắng không rút được đồng nào hết, còn em rút hợp đồng từ năm thứ 3 trở đi thì có nhận được tiền hoàn về nhưng sẽ ít và đương nhiên sẽ không bằng tiền em đã đóng vào rồi. hơn nữa khi rút em sẽ mất rất nhiều khoản phí, em có thể xem trên bảng minh họa sẽ được biết chi tiết.
Còn bạn tư vấn viên nói cũng không có gì là sai cả, vấn đề là lúc tìm hiểu thì bạn tìm hiểu không rõ xem khi năm t3 rút được là rút được bao nhiêu và có mất phí gì không? Còn bạn muốn rút đủ tiền thì đóng từ 10 năm đổ ra mới có nhé bạn.
Hợp đồng bảo hiểm nhân thọ nào cũng vậy thôi bạn nhé, bạn nên tìm hiểu kỹ và đọc ký các điều khoản trước khi mua để không bị ngỡ ngàng như bây giờ

19/3/21
1,768
24
38
Cho e hỏi e đóng bảo hiểm tùe thág 11/2017 đến nay phí bhiem 12tr/năm
Mà sao giờ giá trị tài khoản lại là 28tr vậy ạ??Lúc mua thì ttv bảo đóng trên 3 năm nếu ko muốn đóng nữa thì rút lại tiền mà giờ e lại thấy phí huỷ hđ trc hạn lại là 10tr là sao ạ??
Cảm ơn mnguoi!!
Chào bạn, những điều bạn nói ở trên là hoàn toàn đúng, nghe bạn nói vậy là biết lúc mới tham gia bảo hiểm nhân thọ bạn không tìm hiểu kỹ các quy định và quy trình để giờ này bạn hơi ngỡ ngàng về việc rút sớm và tiền nhận về ít như vậy.
1. Hợp đồng bảo hiểm nhân thọ cam kết khi ký là đóng phí 12-15 năm nhưng bạn đóng 4 5 năm bạn đã hủy hợp đồng tiền bạn nhận về có 28tr mà không phải số tiền 12tr/năm * số năm bạn đã đóng. Sao lại vậy vì đây là quy định của bên bảo hiểm về phạt vi phạm do phá ngang hợp đồng.
2. Phí hủy 10tr hay bao nhiêu thì trong hợp đồng lúc đầu có quy định đầy đủ rồi, bạn đã ký tên rồi thì là bạn đồng ý các điều khoản nên không có gì sai cả
3. Bạn tư vấn viên nói đúng 3 năm là rút được tiền về, nhưng rút được bao nhiêu thì bạn lại không hỏi rõ bạn tư vấn rồi?