[Hỏi] Chia sẻ giúp mình với

• Tạo bởi xoan.vo
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mình đóng bảo hiểm thất nghiệp được 11 năm 8 tháng giờ mình làm BHTN thì được bao nhiêu a ? Các anh chị trong nhóm tính hộ em với ?
Chào bạn nếu bạn đóng bảo hiểm thấy nghiệp được 11 năm 8 tháng thì bạn sẽ nhận được 11 tháng thất nghiệp nhé, 8 tháng lẻ đươc bảo lưu cho lần hưởng sau. Mức hưởng của 1 tháng được tính bằng 60% bình quân lương của 6 tháng liền kề trước khi nghỉ việc bạn nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Mình đóng bảo hiểm thất nghiệp được 11 năm 8 tháng giờ mình làm BHTN thì được bao nhiêu a ? Các anh chị trong nhóm tính hộ em với ?
Chào bạn nếu bạn đóng bảo hiểm thấy nghiệp được 11 năm 8 tháng thì bạn sẽ nhận được 11 tháng thất nghiệp nhé, 8 tháng lẻ đươc bảo lưu cho lần hưởng sau. Mức hưởng của 1 tháng được tính bằng 60% bình quân lương của 6 tháng liền kề trước khi nghỉ việc bạn nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, cách tính bảo hiểm thất nghiệp là: nếu đóng được từ 12 tháng đến 36 tháng được hưởng 3 tháng thất nghiệp, sau đó cứ 1 năm đóng thì được hưởng thêm 1 tháng thất nghiêp/ Tối đa được nhận 12 tháng thất nghiệp. Vậy bạn đóng 11 năm 8 tháng thì bạn sẽ được hưởng 11 tháng thất nghiệp. Mỗi tháng được hưởng 60% mức bình quân lương của 6 tháng liên kề trước khi nghỉ việc