[Hỏi] Căn Cước Cd E Vẫn Là Trên Quê Ngoại Và Thông Tin Trên Sổ Bh Là Theo Cmnd Cũ Trên Quê Ngoại Vậy E Có Rút Đc Tiền Bh Ở Quê Ck Ko?

• Tạo bởi Minh Đan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Minh Đan

Guest
Cả nhà cho e hỏi: tháng này e định rút bhxh 1l. Nhưng e vừa chuyển khẩu về nhà ck bên công an họ thu luôn shk. Căn cước cd e vẫn là trên quê ngoại và thông tin trên sổ bh là theo cmnd cũ trên quê ngoại vậy e có rút đc tiền bh ở quê ck k. Ck e ở HN còn e ở ngoại tỉnh ạ.
Nếu rút đc thì e cần mang những giấy tờ gì?

19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà cho e hỏi: tháng này e định rút bhxh 1l. Nhưng e vừa chuyển khẩu về nhà ck bên công an họ thu luôn shk. Căn cước cd e vẫn là trên quê ngoại và thông tin trên sổ bh là theo cmnd cũ trên quê ngoại vậy e có rút đc tiền bh ở quê ck k. Ck e ở HN còn e ở ngoại tỉnh ạ.
Chào em, thei quy đinhn thì em sẽ rút BHXH 1 lần ở nơi em thường trú theo sổ hộ khẩu, do đó nay em lấy chồng và chuyển khẩu về nhà chồng rồi thì em làm hồ sơ lãnh bên chồng nhé, không ảnh hưởng, còn căn cước cùa em vẫn bên nhà đẻ không sao nhé, cứ cầm đi lãnh bình thường là được

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, vấn đề em ở nhà chồng hay nhà vợ gì đó không ảnh hưởng gì nhé, chỉ cần biết là khi đi lãnh BHXH 1 lần bạn đang có tên trong sổ hộ khẩu ở đâu thì bạn qua đó để làm trợ cấp bảo hiểm 1 lần là được.
Bạn qua công an để hỏi sổ hộ khẩu và cầm sổ hộ khẩu đó mà đi lãnh Bảo hiểm xã hội một lần là được nhé.