[Hỏi] Các Chị Hướng Dẫn Giúp E Làm Thế Nào Để E Lãnh Dc Tiền Trợ Cấp Theo NĐ 116 Với Ạ?

• Tạo bởi Mỹ Phươg
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mỹ Phươg

Guest
Các chị cho e hỏi, e hiện đang nghỉ không lương ở cty nhưng ko có làm giấy tờ báo BHXH là nghỉ và e vẫn đóng BH hàng tháng, e có tra trên web là e dc hưởng trợ cấp 2.100.00. Các chị hướng dẫn giúp e làm thế nào để e lãnh dc tiền với ạ, dịch dã e đang có bầu nên ráng đóng BH để lãnh thai sản ạ.

19/3/21
1,768
24
38
Các chị cho e hỏi, e hiện đang nghỉ không lương ở cty nhưng ko có làm giấy tờ báo BHXH là nghỉ và e vẫn đóng BH hàng tháng, e có tra trên web là e dc hưởng trợ cấp 2.100.00. Các chị hướng dẫn giúp e làm thế nào để e lãnh dc tiền với ạ, dịch dã e đang có bầu nên ráng đóng BH để lãnh thai sản ạ.
chào em, trợ cấp 2.1 triệu đó là trợ cấp covid theo nghị quyết 116 đó em ạ, vì em còn đang đóng bảo hiểm xã họi ở công ty nên công ty sẽ làm trợ cấp đó cho em hưởng nhé, được duyệt thì bảo hiểm sẽ tự duyệt tiền về cho em thôi nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cái trợ cấp này thì bạn phải nói với công ty để họ làm cho bạn nhé, bạn hỏi xem công ty làm cho bạn chưa. Công ty làm cho bạn xong thì sẽ được nhận tiền về tài khoản nha bạn