[Hỏi] Các chị em có ai có hai sổ BH không ạ?

• Tạo bởi Hương Thu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hương Thu

Guest
Các chị em có ai có hai sổ BH không ạ? Nếu có hai sổ thì làm thủ tục thế nào để rút một lần vậy ạ? Tổng thời gian cả hai sổ của em mới được 1 năm 3th thì rút được 3 tháng lương cb ko ạ. Em chưa làm thủ tục này bao giờ nhờ các cao nhân chỉ giúp em ạ

19/3/21
1,768
24
38
Các chị em có ai có hai sổ BH không ạ? Nếu có hai sổ thì làm thủ tục thế nào để rút một lần vậy ạ? Tổng thời gian cả hai sổ của em mới được 1 năm 3th thì rút được 3 tháng lương cb ko ạ. Em chưa làm thủ tục này bao giờ nhờ các cao nhân chỉ giúp em ạ
Chào em, vì em có song song 2 cuốn sổ BHXH thì sẽ không làm được hồ sơ rút BHXH 1 lần đâu nhé. Vì vậy, em cầm 2 sổ BHXH lên cơ quan BHXH gần nhất để gộp sổ lại nhé. Sau đó em mới có thể đi rút BHXH 1 lần được nhé. Còn tại sao phải gộp sổ thì do là cơ quan BHXH chỉ cho phép 1 người có 1 sổ thôi, em có 2 sổ phải đi gộp nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nếu bạn có 2 sổ thì bạn không thể lãnh tiền ở một sổ bảo hiểm trước được đâu nhé. Điều bạn cần làm bây giờ là đi gộp sổ lại với nhau, sau đó thì đợi đủ thời gian quy định là nghỉ việc sau 1 năm thì làm hồ sơ rút BHXH 1 lần nha bạn. Nếu bạn không đi gộp sổ sẽ không rút được BHXH 1 lần đâu bạn nhé