[Hỏi] Các bạn cho mình hỏi? Bảo hiểm thai sản là nhận theo quý hay tùy ạ, quý thì rơi vào tháng mấy vậy ạ?

• Tạo bởi Ngô ân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Chào bạn, bảo hiểm thai sản nhận theo quý là quy định cũ lâu lắm rồi bạn nhé. Bây giờ khi giải quyết chế độ thai sản là chỉ mất có 30 ngày là tiền về tài khoản thôi, có người còn nhanh hơn ấy bạn.
Quy trình là: khi công ty nộp hồ sơ lên BHXh hợp lệ ==) Bảo hiểm sẽ tiếp nhận và giải quyết hồ sơ ==) Gửi email thông báo về giải quyết hồ sơ thành công ==) Sau đó BHXH gửi bản phê duyệt chế độ về công ty để công ty biết được nhận bao tiền ==) Bộ phận chế độ chuyển hồ sơ xuống bộ phận kế toán==) Kế toán tạo lệnh chuyển tiền về cho NLĐ nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, bảo hiểm thai sản nhận theo quý là quy định cũ lâu lắm rồi bạn nhé. Bây giờ khi giải quyết chế độ thai sản là chỉ mất có 30 ngày là tiền về tài khoản thôi, có người còn nhanh hơn ấy bạn.
Quy trình là: khi công ty nộp hồ sơ lên BHXh hợp lệ ==) Bảo hiểm sẽ tiếp nhận và giải quyết hồ sơ ==) Gửi email thông báo về giải quyết hồ sơ thành công ==) Sau đó BHXH gửi bản phê duyệt chế độ về công ty để công ty biết được nhận bao tiền ==) Bộ phận chế độ chuyển hồ sơ xuống bộ phận kế toán==) Kế toán tạo lệnh chuyển tiền về cho NLĐ nhé bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các bạn cho mình hỏi? Bảo hiểm thai sản là nhận theo quý hay tùy ạ, quý thì rơi vào tháng mấy vậy ạ? Nghe cty mình nói nhận theo quý mình chả hiểu ntn? Anh chị em chỉ giúp mình nhé!
Hiện tại chế độ thai sản là nhận hằng tháng bạn nhé, Sau khi BHXH nhận hồ sơ hợp lệ thì trong tháng là họ phê duyệt tiền để trả cho người lao động. Không biết là bạn nhận qua tài khoản của bạn hay qua tài khoản công ty thế bạn?