[Hỏi] Cả Nhà Cho Mình Hỏi Là Mình Đang Nghỉ Thai Sản Đk Hơn 3 Tháng Rồi H Mình Muốn Viết Đơn Xin Nghỉ Trong Lúc Thai Sản, Và Mình Có Gọi Cho Nhân Sự Cty...

• Tạo bởi Thạch Hương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thạch Hương

Guest
Xin chào cả nhà.cả nhà cho mình hỏi là mình đang nghỉ thai sản đk hơn 3 tháng rồi h mình muốn viết đơn xin nghỉ trong lúc thai sản, và mình có gọi cho nhân sự cty họ ko cho và họ bảo khi nào hết 6 tháng thai sản đến viết đơn sau 45 ngày mới nghỉ mà h mình có việc muốn nghỉ luôn tiền thai sản vẫn chưa có.h làm thế nào để mình lấy đk thai sản w sổ bảo hiểm về ak.mong mọi người có cách j mách mình với ak.thanks mọi người nhiều

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Xin chào cả nhà.cả nhà cho mình hỏi là mình đang nghỉ thai sản đk hơn 3 tháng rồi h mình muốn viết đơn xin nghỉ trong lúc thai sản, và mình có gọi cho nhân sự cty họ ko cho và họ bảo khi nào hết 6 tháng thai sản đến viết đơn sau 45 ngày mới nghỉ mà h mình có việc muốn nghỉ luôn tiền thai sản vẫn chưa có.h làm thế nào để mình lấy đk thai sản w sổ bảo hiểm về ak.mong mọi người có cách j mách mình với ak.thanks mọi người nhiều
Chào bạn, lấy tiền thai sản và sổ bảo hiểm thì phải xem sự tử tế của công ty thế nào bạn ạ. Do đó, nếu đề nghị nhẹ nhàng không được thì làm đơn lên các cơ quan chức năng nhờ họ giải quyết thôi bạn ạ.
Chứ nghe vẻ công ty này chắc cũng không ra gì đâu bạn ạ

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, không có quy định là sau khi nghỉ sinh xong mới được báo nghỉ đâu bạn ạ. Công ty bạn đang làm khó bạn thôi, chắc là muốn phạt bạn gì đó, còn tiền thai sản và sổ bảo hiểm e rằng cũng khó lấy bạn ạ. Do đó, nếu cần thiết thì nhờ các cơ quan nhà nước can thiệp nha