[Hỏi] Bố e đã đc nhận gần 10 năm lương hưu rồi mất. E mơ hồ quá k biết gì, thấy nhiều ng nói mẹ e vẫn đc nhận lương khi 55 tuổi phải ko ạ?

• Tạo bởi Bảo Khiêm
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
B

Bảo Khiêm

Guest
Năm 2015 bố em mất lúc đó 2 anh em em đã trên 18 tuổi và ông bà nội ngoại 2 bên đều đã mất hết. Lúc đó mẹ e mới 43 tuổi. Các achi cho e hỏi như mẹ e đến 55 tuổi có nhận đc chế độ gì nữa hay k. Hay do lúc đầu nhà e nhận trợ cấp 1 lần rồi nên k nhận đc nữa. Hay do mẹ em k đủ điều kiện để nhận trợ cấp hàng tháng. Bố e đã đc nhận gần 10 năm lương hưu rồi mất. E mơ hồ quá k biết gì, thấy nhiều ng nói mẹ e vẫn đc nhận lương khi 55 tuổi. Mà có ng nói là k đc, mong các bác giải thích giúp e

Bình luận hay nhất
Năm 2015 bố em mất lúc đó 2 anh em em đã trên 18 tuổi và ông bà nội ngoại 2 bên đều đã mất hết. Lúc đó mẹ e mới 43 tuổi. Các achi cho e hỏi như mẹ e đến 55 tuổi có nhận đc chế độ gì nữa hay k. Hay do lúc đầu nhà e nhận trợ cấp 1 lần rồi nên k nhận đc nữa. Hay do mẹ em k đủ điều kiện để nhận trợ cấp hàng tháng. Bố e đã đc nhận gần 10 năm lương hưu rồi mất. E mơ hồ quá k biết gì, thấy nhiều ng nói mẹ e vẫn đc nhận lương khi 55 tuổi. Mà có ng nói là k đc, mong các bác giải thích giúp e
Chào em, năm 2015 bố em mất thì chế độ tử tuất của bố em gia đình em đã nhân từ 2015 rồi chứ, chắc là gia đình em nhận trợ cấp 1 lần đúng không, nhận trợ cấp 1 lần rồi thì không được nhận trợ cấp hàng tháng nữa đâu em ạ. Khi mẹ em 55 tuổi không...
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, năm 2015 bố em mất thì chế độ tử tuất của bố em gia đình em đã nhân từ 2015 rồi chứ, chắc là gia đình em nhận trợ cấp 1 lần đúng không, nhận trợ cấp 1 lần rồi thì không được nhận trợ cấp hàng tháng nữa đâu em ạ. Khi mẹ em 55 tuổi không được nhận trợ cấp hàng tháng nữa đâu em ạ. Và tại thời điểm bố em mất năm 2015 gia đình em không có ai đủ điều kiện nhận tuất hàng tháng nên buộc phải chọn tuất 1 lần là hết luôn nhé em

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Khi bố em mất thì gia đình em làm chế độ tử tuất. Trong chế độ tử tuất thì gia đình em được lựa chọn hoặc là lãnh tuất 1 lần hoặc là lãnh tuất hàng tháng. Khi đó, do nhà em không có ai đủ điều kiện lãnh tuất hàng tháng nên mẹ em đã lãnh tuất 1 lần thì thôi tuất hàng tháng. Và đến khi mẹ em đủ 55 tuổi cũng không được lãnh tuất hàng tháng đâu em nhé