[Hỏi] Bố 1964 Sk Bt. Mẹ 1973 Thoái Hóa Đốt Cột Sống, Cv Di Chuyển Nhiều. Cv Của Bố Mẹ : Trồng Cây, Đi Bán Tại Chợ. Em Trai 2014. Nguyện Vọng Tìm Gói Bhnt

• Tạo bởi Đặng Khánh Quốc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Đ

Đặng Khánh Quốc

Guest
Bhnt cho bố mẹ và e trai nhỏ tuổi
Bố 1964 sk bt. Mẹ 1973 thoái hóa đốt cột sống, cv di chuyển nhiều. Cv của bố mẹ : trồng cây, đi bán tại chợ. Em trai 2014
Nguyện vọng tìm gói bh lo cho sk của bố mẹ và tương lai của e.
Nhờ ace tư vấn giúp mình những lưu ý gì khi mua bhnt ạ. Người đứng tên nên là bố hay mẹ mình. Mẹ là người đi bán hàng nên thu nhập chính từ đây. Tuy trẻ tuổi hơn bố nhưng cũng có bệnh loại trừ.
Điểm quan trọng nhất là bố mẹ muốn e được thụ hưởng bh trong trường hợp rủi ro tài chính.
Mong được các ac góp ý. Tài chính tối thiểu của hđ này nên là bn. Và gói nào của cty nào phù hợp. E xin cảm ơn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bố 1964 sk bt. Mẹ 1973 thoái hóa đốt cột sống, cv di chuyển nhiều. Cv của bố mẹ : trồng cây, đi bán tại chợ. Em trai 2014
Nhờ ace tư vấn giúp mình những lưu ý gì khi mua bhnt ạ. Người đứng tên nên là bố hay mẹ mình. Mẹ là người đi bán hàng nên thu nhập chính từ đây. Tuy trẻ tuổi hơn bố nhưng cũng có bệnh loại trừ.
Điểm quan trọng nhất là bố mẹ muốn e được thụ hưởng bh trong trường hợp rủi ro tài chính.
Mong được các ac góp ý. Tài chính tối thiểu của hđ này nên là bn. Và gói nào của cty nào phù hợp. E xin cảm ơn
Chào em, chị đọc thông tin em cung cấp thì thấy hơi mâu thuẫn trong nhu cầu của em và gia đình, bố mẹ thì cần sức khỏe, còn em trai 2014 thì cần cho tương lai và nếu có rủi ro gì xảy ra thì bố mẹ muốn là người thụ hưởng. Em cần lưu ý là khi mua bảo hiểm nhân thọ sẽ chọn ra 1 người làm người được bảo hiểm còn những người kia sẽ là người mua kèm thêm trong các sản phẩm phụ ấy.
Ở đây em phải xác định trong 3 người (bố mẹ em trai) ai là người tạo ra thu nhập và quan trọng thì người đó sẽ cần bảo vệ, nếu rủi ro xảy ra (mất người thu nhập chính) thì người còn lại sẽ được thụ hưởng tiền bồi thường. Còn muốn mua gói bảo hiểm lo tương lai cho em trai (hiểu đơn giản là tiền tích lũy khi đáo hạn sẽ có khoản tiền cho em trai em). Vậy thì em cân nhắc mua bảo hiểm cho bố hoặc mẹ và người còn lại sẽ mua kèm sản phẩn bổ trợ sức khỏe.
Hoặc em có thể mua Bảo hiểm cho em trai (em trai là người được bảo hiểm) bố mẹ sẽ mua kèm thẻ sức khỏe. Trường hợp rủi ro xảy ra cho người được bảo hiểm chính (em trai) thì bố mẹ sẽ là người thụ hưởng.
Em có thể tham khảo gói (An tâm song hành) của Bên công ty Bảo hiểm Daichi nhé, gói này khá là hay.

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em muốn mua hợp đồng bảo hiểm nhân thọ thì thiết kế sản phẩm và phí theo nhu cầu của em được nhé. Ở đây trong 3 người: bố mẹ và em trai, cần chọn ra 1 người làm người được bảo hiểm chính, sau đó 2 người còn lại sẽ mua thẻ sức khỏe đính kèm là được. Đối với hợp đồng mua cho 3 người như nhu cầu của em thì phí sẽ rơi vào từ 17-20 tr đó em ạ, vì bố mẹ em già rồi thẻ sức khỏe sẽ đóng phí rất cao em ạ.
Em có thể tham khảo gói An tâm song hành của Công ty Bảo hiểm daichi nhé