[Hỏi] BHXH Đã Đồng Ý Tại Sao Thẻ Bhyt Người Lđ Nghỉ Việc Ko Lương Do Dịch Covid 19 Lại Ko Đc Gia Hạn Tiếp,?

• Tạo bởi Thuỷ mon
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thuỷ mon

Guest
BHXH đã đồng ý tại sao thẻ bhyt người lđ nghỉ việc ko lương do dịch covid 19 lại ko đc gia hạn tiếp, cty mình cho lđ nghỉ ko lương từ 8/2021 thẻ bhyt chỉ sử dụng đc 31/8, còn tháng 9 ko đc gia hạn, mình đã làm mẫu 600 báo tăng bhyt thì bị từ chối trả lại hồ sơ?

Bình luận hay nhất
BHXH đã đồng ý tại sao thẻ bhyt người lđ nghỉ việc ko lương do dịch covid 19 lại ko đc gia hạn tiếp, cty mình cho lđ nghỉ ko lương từ 8/2021 thẻ bhyt chỉ sử dụng đc 31/8, còn tháng 9 ko đc gia hạn, mình đã làm mẫu 600 báo tăng bhyt thì bị từ chối trả lại hồ sơ?

Chào bạn, thông tin bạn đọc chỉ là ý kiến của Bảo hiểm xã hội VIệt Nam trình Quốc hội với Chính phủ thôi bạn ạ. Vẫn phải chờ Quốc Hội và quyết định cuối cùng. Bạn lưu ý là: các thông tin bạn đọc được trên báo phải đi kèm với các Quyết định, Nghị quyết... thì mới có căn cứ áp dụng còn bạn đọc...
19/3/21
1,768
24
38

Chào bạn, thông tin bạn đọc chỉ là ý kiến của Bảo hiểm xã hội VIệt Nam trình Quốc hội với Chính phủ thôi bạn ạ. Vẫn phải chờ Quốc Hội và quyết định cuối cùng. Bạn lưu ý là: các thông tin bạn đọc được trên báo phải đi kèm với các Quyết định, Nghị quyết... thì mới có căn cứ áp dụng còn bạn đọc chỉ là bài báo thì họ chỉ đưa tin và dự kiến như thế chứ có phải là đã áp dụng đâu bạn.
Chờ thêm bạn nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

Chưa bạn ơi, chờ Quốc hội ra quyết định cuối cùng nhé, đây mới chỉ là dự kiến mà bên Bảo hiểm xã hội Việt Nam trình quốc hội phê duyệt thôi bạn ạ. Vì các chính sách này là hỗ trợ người lao động trong mua dịch covid thì cơ quan nhà nước họ phải xem xét xem tổng chi là bao nhiêu, tài chính lấy từ nguồn nào, bên nào phụ trách, bên nào quyết định, bla bla nhiều lắm bạn ạ. KHi nào ra quyết định hoạc là nghị quyết thì mới là được chấp thuận áp dụng bạn nhé