[Hỏi] BH Bệnh Trọng Của Manulife Có Ghi Ung Thư Biểu Mô Tại Chỗ. Vậy Khái Niệm UT Biểu Mô Tại Chỗ Là Gì?

• Tạo bởi Trường My
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Trường My

Guest
Cả nhà có ai có kinh nghiệm giúp mình với ạ: BH bệnh trọng của Manulife có ghi Ung thư biểu mô tại chỗ. Vậy khái niệm UT Biểu mô tại chỗ là gì? UT gan, phổi, đại tràng, dạ dày, vòm họng, tuyến giáp, xương ... tóm lại các loại UT ở các bộ phận còn ở giai đoạn sớm chưa di căn đến các cơ quan khác thì có đc coi là UT biểu mô tại chỗ và được chi trả tại Giai đoạn sớm không ạ? Mình search Google thì chỉ thấy nói UT biểu mô là UT vú???

19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà có ai có kinh nghiệm giúp mình với ạ: BH bệnh trọng của Manulife có ghi Ung thư biểu mô tại chỗ. Vậy khái niệm UT Biểu mô tại chỗ là gì? UT gan, phổi, đại tràng, dạ dày, vòm họng, tuyến giáp, xương ... tóm lại các loại UT ở các bộ phận còn ở giai đoạn sớm chưa di căn đến các cơ quan khác thì có đc coi là UT biểu mô tại chỗ và được chi trả tại Giai đoạn sớm không ạ? Mình search Google thì chỉ thấy nói UT biểu mô là UT vú???
Haha, bên Manulife này toàn đưa ra những từ ngữ như vậy khó hiểu thì mới dễ từ chối khách hàng. Tuy nhiên, bạn mua bảo hiểm bệnh trọng của Manulife thì trong điều khoản của loại bảo hiểm này sẽ có giải thích đó bạn ạ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, thông thường khi mua bảo hiểm nhân thọ bạn mua các sản phẩm phụ bổ trợ thì sẽ có các điều khoản nguyên tắc, bạn đọc trong điều khoản nguyên tắc sẽ có định nghĩa rõ ràng. Hoặc nếu muốn tìm định nghĩa chính xác phải xem định nghĩa trong y khoa thì mới làm việc được với bên bảo hiểm. Trên mạng không có trang giải thích từ này đau bạn. Hoặc không thì bạn làm văn bản đề nghị bên bảo hiểm manulife giải thích trước khi xảy ra sự kiện bảo hiểm (trước khi bị ung thư nha bạn)