[Hỏi] Bên Mình Có Lao Động Là Thợ Lặn Công Trình, Thuộc Ngành Nghề Nậng Nhọc, Nguy Hiểm. Làm Thế Nào Để NLĐ Được Hưởng Quyền Lợi Cao Nhất?

• Tạo bởi Kiều Hương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Kiều Hương

Guest
Cả nhà cho mình hỏi 1 chút. Bên mình có lao động là thợ lặn công trình, thuộc ngành nghề nậng nhọc, nguy hiểm. Người lao động sn 1975. Tính tới thời điểm 10/2021 ( vẫn chưa chốt sổ) người lao động đã đóng BHXH 20 năm 4 tháng, BHTN 12 năm 7 tháng. Bây giờ phải làm thế nào để người lao động được hưởng quyền lợi cao nhất. Mong cả nhà giúp đỡ ạ! Cảm ơn cả nhà nhiều!

19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà cho mình hỏi 1 chút. Bên mình có lao động là thợ lặn công trình, thuộc ngành nghề nậng nhọc, nguy hiểm. Người lao động sn 1975. Tính tới thời điểm 10/2021 ( vẫn chưa chốt sổ) người lao động đã đóng BHXH 20 năm 4 tháng, BHTN 12 năm 7 tháng. Bây giờ phải làm thế nào để người lao động được hưởng quyền lợi cao nhất. Mong cả nhà giúp đỡ ạ! Cảm ơn cả nhà nhiều!
CHao bạn, bạn hỏi chung quá, bạn muốn người lao động hưởng quyền lợi cao nhất là quyền lợi nghỉ hưu sớm nhưng vẫn nhận được lương hưu cao hay là như thế nào? Bạn nói rõ hơn mong muốn của người lao động để mình tư vấn cụ thể cho nhé bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, họ đang muốn về hưu trước tuổi à bạn, sinh năm 1975 thì giờ mới được 47 tuổi. Nhu cầu và mong muốn của họ như thế nào?

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới