[Hỏi] Bên E Có 1 Cô Nghỉ Thai Sản Đến 8/3 Thi Đến Lịch Đi Làm Lại Bây Giờ E Muốn Làm Dsss Cho Gv Thì Phải Báo Tăng Từ Tháng Này Ạ?

• Tạo bởi Khương Thuỳ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Khương Thuỳ

Guest
Cả nhà cho e hỏi bên e là mầm non tư thục nghỉ dịch suốt từ t5-giờ . Bên e có 1 cô nghỉ thai sản đến 8/3 Thi đến lịch đi làm lại bây giờ e muốn làm dsss cho gv thì phải báo tăng từ tháng này ạ. Vì gv đẻ mổ nghỉ 7 ngày tính ra Đi làm chưa dc 15 ngày thì m có phải đóng tiền của tháng này k ạ. Và vì vẫn nghỉ dịch chưa Đi làm m báo tăng tháng này tháng sau m lại giảm có dc k nhỉ

19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà cho e hỏi bên e là mầm non tư thục nghỉ dịch suốt từ t5-giờ . Bên e có 1 cô nghỉ thai sản đến 8/3 Thi đến lịch đi làm lại bây giờ e muốn làm dsss cho gv thì phải báo tăng từ tháng này ạ. Vì gv đẻ mổ nghỉ 7 ngày tính ra Đi làm chưa dc 15 ngày thì m có phải đóng tiền của tháng này k ạ. Và vì vẫn nghỉ dịch chưa Đi làm m báo tăng tháng này tháng sau m lại giảm có dc k nhỉ
Chào em, trường hợp này em báo tăng lao động đi làm lại tháng 3/2022 nhé, sau đó cho nghỉ dưỡng sức 7 ngày, nghỉ xong thì em sẽ làm chế độ dưỡng sức lên bảo hiểm cho bạn ấy. Sau đó tháng sau báo nghỉ không lương là được nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, tháng 3 bạn cứ báo tăng cho họ đi làm trở lại, sau đó thì làm dưỡng sức cho họ trong tháng 3 bình thường nhé, nếu tháng 3 không đủ điều kiện để đóng bảo hiểm thì cuối tháng (khoảng từ ngày 26) bạn làm thủ tục báo giảm nghỉ không lương là được nhé, chắc sẽ vẫn nhận được tiền dưỡng sức đó, trước công ty mình có làm cho một chị như vậy, vẫn nhận được tiền bình thường à