[Hỏi] Bên BHXHVN nhắn là em phải chi trả có 60.120k còn bên bảo hiểm chi trả 240.480k. Mà e thanh toán cho BV là 477k. Vậy đúng ko ạ?

• Tạo bởi Chí Vũ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
C

Chí Vũ

Guest
Mọi người tư vấn giúp em!
Hôm qua em đi khám ở bệnh viện đúng tuyến với thẻ bhyt, em đã ứng tiền viện phí 2 lần, 1 lần 200k, 1 lần 500k. Sau khi làm khám xong thanh toán thì họ tính viện phí e tất cả là 477k nên trả lại em là 223k. Hôm nay có tin nhắn bên BHXHVN nhắn là em phải chi trả có 60.120k còn bên bảo hiểm chi trả 240.480k. Vậy hôm qua bệnh viện thu của em như vậy là có gì sai xót không ạ? Em cũng không hiểu 415k thu tiền dịch vụ chữa bệnh ngoại trú là bảo hiểm yte có chi trả hay không ạ?

Bình luận hay nhất
Hôm qua em đi khám ở bệnh viện đúng tuyến với thẻ bhyt, em đã ứng tiền viện phí 2 lần, 1 lần 200k, 1 lần 500k. Sau khi làm khám xong thanh toán thì họ tính viện phí e tất cả là 477k nên trả lại em là 223k. Hôm nay có tin nhắn bên BHXHVN nhắn là em phải chi trả có 60.120k còn bên bảo hiểm chi trả 240.480k. Vậy hôm qua bệnh viện thu của em như vậy là có gì sai xót không ạ? Em cũng không hiểu 415k thu tiền dịch vụ chữa bệnh ngoại trú là bảo hiểm yte có chi trả hay không ạ?
Chào bạn, vấn đề bệnh viện có thu đúng hay thu sai thì bạn phải đối chiếu trên giấy tờ mà bệnh viên trả cho bạn ấy. Bao giờ ở trông giấy tờ khi nằm viện sẽ kê chi tiết bảng kê về các chi phí, dịch vụ thuốc thang bạn dùng trong viện và họ...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, vấn đề bệnh viện có thu đúng hay thu sai thì bạn phải đối chiếu trên giấy tờ mà bệnh viên trả cho bạn ấy. Bao giờ ở trông giấy tờ khi nằm viện sẽ kê chi tiết bảng kê về các chi phí, dịch vụ thuốc thang bạn dùng trong viện và họ sẽ kê chhi tiết khoản nào bạn được hưởng, được hưởng bao nhiêu % và khoản nào bị tự chi trả. Bạn xem xong rồi đối chiếu xem có đúng hay sai bạn nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nếu bạn chụp chi tiết giấy tờ và chi tiết thông báo của bảo hiểm y té mình xem cho mình sẽ hướng dẫn bạn, chứ bạn nói chung chung như vậy mình không biêt được bên nào sai bên nào đúng ban nhé. Còn bạn nói chung chung như thế thì không thế biết được thế nào bạn ạ