[Hỏi] Bảo hiểm đăng ký khám tuyến huyện thì đi thăm khám theo tuyến tỉnh có được hưởng 100% quyền lợi bảo hiểm hay không?

Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Thiên Hương

Thành viên mới
16/3/21
1
0
1
Em chào cả nhà ạ. Mọi người cho em hỏi là thẻ bảo hiểm cua bé con em đăng ký ở tuyến huyện. Bây giờ em muốn đưa con lên khám ở tuyến tỉnh và nằm nội trú thì có đc hưởng 100% quyền lợi không ạ?

0901654898

Thành viên mới
19/3/21
7
4
3
Em chào cả nhà ạ. Mọi người cho em hỏi là thẻ bảo hiểm cua bé con em đăng ký ở tuyến huyện. Bây giờ em muốn đưa con lên khám ở tuyến tỉnh và nằm nội trú thì có đc hưởng 100% quyền lợi không ạ?
Em phải nằm trong điều kiện đc chỉ trả 100% thì mới đc thành toán nhé.
Nói chung số với qui định cũ thì k khác nhau nhiều henk.
Em lên google đọc thêm thông tin thẻ bhyt chỉ trả 100% nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, nếu con bạn dưới 6 tuổi thì thẻ của cháu sẽ được hưởng quyền lợi là 100% chi phí khám chữa bệnh nằm trong danh mục bảo hiểm thanh toán khi đi đúng tuyến. Do đó, khi cháu nằm viện nội trú tại BV tuyến tỉnh (hạng 2) thì cháu sẽ được chi trả 100% chi phí bạn nhé. còn những thuộc và dịch vụ nằm ngoài danh mục được BHYT chi trả thì gia đình bạn phải thanh toán toàn bộ nhé bạn.
Hiện nay đa thông tuyến tỉnh nội trú toàn quốc từ 2021 nên cháu lên thẳng bv tỉnh k cần giấy chuyển viện nằm nội trú vẫn được xác định là đi đúng tuyến nhé bạn.