[Hỏi] Bạn NV Mới Muốn Bỏ Sổ Cũ Hoàn Toàn (dùng Chứng Minh Thư Cũ) Để Đóng Sổ Mới Bằng Số Căn Cước Mới Thì Có Được Không Ạ?

• Tạo bởi Minh Lan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Minh Lan

Guest
Mọi người ơi tư vấn giúp em trường hợp này!
Cty em có bạn mới vào, tháng 1 bắt đầu báo tăng, giờ bạn ấy muốn bỏ sổ cũ hoàn toàn (dùng chứng minh thư cũ) để đóng sổ mới bằng số căn cước mới thì có được không ạ? Sau này liệu có liên quan gì phải làm gộp sổ k ạ?
Em cảm ơn cả nhà!

19/3/21
1,768
24
38
Cty em có bạn mới vào, tháng 1 bắt đầu báo tăng, giờ bạn ấy muốn bỏ sổ cũ hoàn toàn (dùng chứng minh thư cũ) để đóng sổ mới bằng số căn cước mới thì có được không ạ? Sau này liệu có liên quan gì phải làm gộp sổ k ạ?
Em cảm ơn cả nhà!
Chào em, không thể làm như em nói được đâu nhé và không có cách nào để làm như em nói dâu nhé. Do đó, e vẫn cứ báo tăng lao động và đóng bảo hiểm cho họ vào sổ đó bình thường nha. Giờ chẳng làm thế được đâu mà nhỡ có làm được thì mai sau phải đi sửa hồ sơ quá khổ luôn ấy em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em cảm ơn cả nhà!
Chào bạn, hiện nay không có cách nào để bỏ sổ cũ và đóng bảo hiểm vào sổ mới đâu bạn nhé, muốn bỏ sổ đó thì cầm lên bảo hiểm xin hủy đi sau đó thì về xin cấp sổ khác, hệ thống họ có lưu rồi, xin câp mã BHXH mới mà họ tra ra mã cũ họ cũng chăng cho cấp đâu bạn ạ