[Hỏi] Bạn E Mua Daichi Gói An Tâm Hưng Thịnh Có Quyền Lợi Bệnh Hiểm Nghèo Cao Cấp Toàn Diện. Tháng 01/2021 Bạn E Nằm Viện Do Bị Viêm Màng Não, Đc Chi Trả K?

• Tạo bởi Nguyễn Bá
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà cho e hỏi bạn e mua Daichi gói An Tâm hưng thịnh có quyền lợi bệnh hiểm nghèo cao cấp toàn diện. Tháng 01/2021 bạn e nằm viện do bị viêm màng não. Vậy không biết có dc chi trả quyền lợi bệnh hiểm nghèo ko ạ
Chào em, chị kiểm tra các điều khoản trong gói an tâm hưng thịnh mà em tham gia thì có chi trả bênh viêm màng não nhưng phải là viêm màng não do vi khuẩn mới được chi trả em nhé, em kiểm tra lại hồ sơ bệnh án đi xem thế nào nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà cho e hỏi bạn e mua Daichi gói An Tâm hưng thịnh có quyền lợi bệnh hiểm nghèo cao cấp toàn diện. Tháng 01/2021 bạn e nằm viện do bị viêm màng não. Vậy không biết có dc chi trả quyền lợi bệnh hiểm nghèo ko ạ
Chào em, trong danh sách 88 bệnh hiểm nghèo được bảo vệ thì có bệnh viêm màng não do vi khuẩn là được bảo hiểm chi trả đó bạn. Nên bạn kiểm tra lại thông tin trên hồ sơ bệnh án xem bệnh của bạn là gì, thường chị thấy trên hồ sơ tên bệnh phải trùng khớp với tên bệnh trong hợp đồng bảo hiểm mới được chi trả đó em ạ