[Hỏi] Bác nào trải qua rồi hay hiểu rõ cho em hỏi Em tham gia bảo hiểm Đầu Tư Linh Hoạt của PRudential mức 50trieu/năm em đóng được 2 năm rồi...

• Tạo bởi Diễm Ngân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
D

Diễm Ngân

Guest
Bác nào trải qua rồi hay hiểu rõ cho em hỏi Em tham gia bảo hiểm Đầu Tư Linh Hoạt của PRudential mức 50trieu/năm em đóng được 2 năm rồi. Nv tư vấn nói đóng 6 năm sẽ được rút vốn lẫn lãi, lãi đầu tư khá cao.Nay em đọc được bài có bác đóng 17 năm rồi muốn dừng mà bảo hiểm họ có trả lại được hơn 28 triệu. Bác nào thông não em phát chứ nhận nhiều thông tin lừa đảo hoang mang quá?

Bình luận hay nhất
Bác nào trải qua rồi hay hiểu rõ cho em hỏi Em tham gia bảo hiểm Đầu Tư Linh Hoạt của PRudential mức 50trieu/năm em đóng được 2 năm rồi. Nv tư vấn nói đóng 6 năm sẽ được rút vốn lẫn lãi, lãi đầu tư khá cao.Nay em đọc được bài có bác đóng 17 năm rồi muốn dừng mà bảo hiểm họ có trả lại được hơn 28 triệu. Bác nào thông não em phát chứ nhận nhiều thông tin lừa đảo hoang mang quá?
Chào bạn, bạn xem trong hợp đồng của bạn ấy: sẽ có bảng minh họa dòng tiền khi bạn đóng phí vào, bạn xem số năm đóng tương ứng là sẽ biết khi dừng sẽ nhận được bao nhiêu tiền. Thông thường, bạn mới đóng được có dưới 2 năm thì cắt hợp đồng sẽ là mất trắng hoặc nếu nhận về thì số tiền là rất ít, còn đóng tiếp duy trì sẽ được các quyền lợi như hợp đồng bảo...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, bạn xem trong hợp đồng của bạn ấy: sẽ có bảng minh họa dòng tiền khi bạn đóng phí vào, bạn xem số năm đóng tương ứng là sẽ biết khi dừng sẽ nhận được bao nhiêu tiền. Thông thường, bạn mới đóng được có dưới 2 năm thì cắt hợp đồng sẽ là mất trắng hoặc nếu nhận về thì số tiền là rất ít, còn đóng tiếp duy trì sẽ được các quyền lợi như hợp đồng bảo hiểm đã ký.
Bạn tham khảo bài viết sau để hiểu hơn nhé bạn: https://dotbest.vn/threads/tai-sao-...-hiem-nhan-tho-he-qua-cua-hanh-dong-tren.651/

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nghe bạn nói thì mình không rõ trường hợp đóng 17 năm kia là như thế nào nhưng nghe có vẻ sai sai. Còn vấn đề của bạn thì bạn lưu ý như sau:
- Hợp đồng của bạn ký bao lâu thì bạn nên cố gắng theo cho hết hợp đồng như vậy là lợi nhất, còn nếu bạn định phá hợp đồng thì phá trong 2 năm đàu tiên thì mất trắng hoặc là tiền hoàn lại là rất thấp.
- Vấn đề là đóng 6 năm rút sẽ được vốn lẫn lại cái này có đúng không thì bạn xem tại bảng minh họa trong hợp đồng của bạn là biết nhé, nếu bạn không biết xem bảng minh họa đó thì bạn có thể chụp lên đây mình xem cho bạn nhé