[Hỏi] Bác E Làm Trong Hội Đồng Nhân Dân Xã, Đóng Bảo Hiểm 17 Năm, Bị Ung Thư Mới Mất. Lên Bhxh Họ Tư Vấn. Nếu Rút Về Thì Đc Khoảng 7-8 Chục Tr. Nên Làm S Ạ?

• Tạo bởi Kiều Thoa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Kiều Thoa

Guest
Ac cho e hỏi trường hợp của bác em ạ.
Bác e làm trong hội đồng nhân dân xã, đóng bảo hiểm 17 năm bác e bị ung thư mới mất. Lên bhxh họ tư vấn. Nếu rút về thì đc khoảng 7, 8 chục tr. Còn ko thì chuyển cho vợ bác. Mỗi tháng trả lương hơn 1tr. Vậy ac nào biết tư vấn giúp e nên chọn phương án nào và vì sao ạ. E cảm ơn cả nhà nhiều

Bình luận hay nhất
Bác e làm trong hội đồng nhân dân xã, đóng bảo hiểm 17 năm bác e bị ung thư mới mất. Lên bhxh họ tư vấn. Nếu rút về thì đc khoảng 7, 8 chục tr. Còn ko thì chuyển cho vợ bác. Mỗi tháng trả lương hơn 1tr. Vậy ac nào biết tư vấn giúp e nên chọn phương án nào và vì sao ạ. E cảm ơn cả nhà nhiều
Chào em, 7 8 chục triệu là trợ cấp tuất 1 lần, còn vợ bác ấy nhận 1tr 1 tháng là trợ cấp tuất hàng tháng. Trợ cấp tuất hàng tháng được hưởng từ nay đến khi vợ bác ấy mất, tính ra được hưởng mấy chục năm đó bạn ạ, bạn nhân lên xem cái nào lợi nhé, chắc chắn nhận tuất hàng tháng )1 triệu ấy sẽ lợi hơn rồi bạn ạ.
Vợ bác ấy hưởng tuất hàng tháng trong 7 năm là được 70 80 triệu rồi, thế mà được nhận tới lúc...
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, 7 8 chục triệu là trợ cấp tuất 1 lần, còn vợ bác ấy nhận 1tr 1 tháng là trợ cấp tuất hàng tháng. Trợ cấp tuất hàng tháng được hưởng từ nay đến khi vợ bác ấy mất, tính ra được hưởng mấy chục năm đó bạn ạ, bạn nhân lên xem cái nào lợi nhé, chắc chắn nhận tuất hàng tháng )1 triệu ấy sẽ lợi hơn rồi bạn ạ.
Vợ bác ấy hưởng tuất hàng tháng trong 7 năm là được 70 80 triệu rồi, thế mà được nhận tới lúc chết thì là mấy chục năm liền đó bạn ạ, nhân lên thì lời quá rồi

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nhận trợ cấp tuất hàng tháng lợi hơn bạn nhé, nếu vợ bác ấy còn trẻ, khoảng 55 60 tuổi thì nhận đến lúc chết đó, từ giờ đến lúc đó tận 20 30 năm. Đó như khoản tiền lương hưu cho vợ bác ấy ấy. Nhận lợi hơn tội gì nhận 70 80 triệu về tiêu vèo cái là hết rồi.