[Hỏi] Ba E Có Mổ Đặt Stent Bệnh Viện Báo Tổng Viện Phí 96tr, GĐ Thanh Toán 42tr, Hôm Nay Bên Bhxh Nt Báo Viện Phí Ba Em Là 87tr Và Trả 100%, Ba E Trả 0%...

• Tạo bởi Nguyễn Hân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Hân

Guest
Mọi người ơi cho em hỏi. Vừa rồi ba em có mổ đặt stent bệnh viện báo tổng viện phí 96tr, gia đình thanh toán 42tr, hôm nay bên bhxh nt báo tổng viện phí ba em là 87tr và chi trả hoàn toàn, ba em trả 0d
.Vậy cho em hỏi số tiền viện phí bệnh viện báo và bhxh báo sao lại chênh lệch nhau vậy ạ Và bây h ba em ra bhxh sẽ được tra lại 42tr đã nộp phải ko ạ. Em xin cảm ơn ( bhyt ba em loại cb2 )

Bình luận hay nhất
Mọi người ơi cho em hỏi. Vừa rồi ba em có mổ đặt stent bệnh viện báo tổng viện phí 96tr, gia đình thanh toán 42tr, hôm nay bên bhxh nt báo tổng viện phí ba em là 87tr và chi trả hoàn toàn, ba em trả 0d
.Vậy cho em hỏi số tiền viện phí bệnh viện báo và bhxh báo sao lại chênh lệch nhau vậy ạ Và bây h ba em ra bhxh sẽ được tra lại 42tr đã nộp phải ko ạ. Em xin cảm ơn ( bhyt ba em loại cb2 )
Chào em, em chụp ảnh tin nhắn BHXH báo về máy điện thoại của em hoặc là copy đoạn tin nhắn đó lên đây chị xem cho. VÌ đọc tin nhắn đó không phải ai cũng hiểu đâu em ạ. Còn em nhắn như thế kia chị cũng sẽ không trả lời chính xác cho em được,
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em chụp ảnh tin nhắn BHXH báo về máy điện thoại của em hoặc là copy đoạn tin nhắn đó lên đây chị xem cho. VÌ đọc tin nhắn đó không phải ai cũng hiểu đâu em ạ. Còn em nhắn như thế kia chị cũng sẽ không trả lời chính xác cho em được,

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, tổng chi phí trong viện là hết 96 triệu, theo đó nhà em đã được BHYT cho hưởng là 54 triệu và phải bỏ tiền túi ra trả là 42tr đúng không?
Còn tin nhắn của bảo hiểm thì em có thể chụp ảnh hoặc copy nội dung cho chị xem được không? Nếu đúng hoặc chênh chị sẽ hướng dẫn em giải quyết