[Hỏi] Anh Chị ơi theo Em tìm hiểu nộp hồ sơ trực tuyến, giúp em với!

• Tạo bởi Hoàng Mỹ Thuận
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoàng Mỹ Thuận

Guest
Anh Chị ơi theo Em tìm hiểu nộp hồ sơ trực tuyến trên dịch công mình làm các bước sau:
1/ làm hồ sơ báo giảm 600a, phương án giảm không lương nộp bhxh
2/ chờ bảo hiểm trả kết quả, mình tiếp tục làm hồ sơ mẫu 05 nộp dịch vụ công
3/DVC tự chuyển cho BH xác nhận, rồi chuyển UBND duyệt. nếu k có sai gì khác thì chờ tiền về thôi phải không ạ

Bình luận hay nhất
Anh Chị ơi theo Em tìm hiểu nộp hồ sơ trực tuyến trên dịch công mình làm các bước sau:
3/DVC tự chuyển cho BH xác nhận, rồi chuyển UBND duyệt. nếu k có sai gì khác thì chờ tiền về thôi phải không ạ
Ơ, bên em không có phần mềm bảo hiểm xã hội à em, nếu có phần mềm BHXH thì vào phần mềm mà làm báo giảm lao động, rồi xin xác nhận của bên BHXH... Trường hợp này em đang làm trợ cấp covid cho lao động tạm hoãn HĐLĐ đúng không? Các bước như sau:
Bước 1: Báo giảm lao động, phương án báo giảm KL, em có thể làm ở mẫu 600 hoặc 600a đều được. Em báo giảm trên phần mềm bảo hiểm mà bên em đang sử dụng...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Ơ, bên em không có phần mềm bảo hiểm xã hội à em, nếu có phần mềm BHXH thì vào phần mềm mà làm báo giảm lao động, rồi xin xác nhận của bên BHXH... Trường hợp này em đang làm trợ cấp covid cho lao động tạm hoãn HĐLĐ đúng không? Các bước như sau:
Bước 1: Báo giảm lao động, phương án báo giảm KL, em có thể làm ở mẫu 600 hoặc 600a đều được. Em báo giảm trên phần mềm bảo hiểm mà bên em đang sử dụng
Bước 2: Báo giảm thành công, làm hồ sơ 600g trên phần mềm bảo hiểm để xác nhận danh sách lao động nghỉ KL
Bước 3: Nộp hồ sơ mẫu 05 lên UBND quận huyện, danh sách xác nhận của BHXH, văn bản tạm hoãn HĐLĐ để lãnh trợ cấp. Sau đó ngồi chờ chuyển tiền nha

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chắc bên công ty em dùng phần mên BHXH miễn phí trên trang dịch vụ công à, nếu thế thì làm tất cả các hồ sơ trên đó, từ việc báo giảm lao động 600a, đến làm hồ sơ hỗ trợ covid do tạm hoãn HĐLĐ 600g, sau đó gừi hò sơ đên UBND quận để nhận tiền trợ cấp nhé em

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới