[Hỏi] Anh Chị Ở Đây Có Ai Biết Cách Kiểm Tra Xem Hồ Sơ Bhxh 1 Lần Đã Được Duyệt Chưa Ko Ạ?

• Tạo bởi Nhân Yến
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nhân Yến

Guest
Anh chị ở đây có ai biết cách kiểm tra xem hồ sơ bhxh 1 lần đã được duyệt chưa ko ạ. Em nộp bưu ngày 6/12, 7,12 báo phát thành công. Đến nay 6/1 mà em chưa có bất kì thông tin gì cả. A/c trong nhóm có ai biết tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Anh chị ở đây có ai biết cách kiểm tra xem hồ sơ bhxh 1 lần đã được duyệt chưa ko ạ. Em nộp bưu ngày 6/12, 7,12 báo phát thành công. Đến nay 6/1 mà em chưa có bất kì thông tin gì cả. A/c trong nhóm có ai biết tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn
Chào em, nếu em nộp bưu thì hơi khó vì không có mã hồ sơ nên không tra cứu được em ạ, không biết em có nhận được tin nhắn gì từ bên bảo hiểm về việc tiếp nhận hồ sơ của em không? Nếu có thì trong đó sẽ có mã hồ sơ, đăng mã hồ sơ lên đây chị tra cứu việc xử lý cho nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, nếu mà em có mã hò sơ đã nộp thì chị có thể tra cứu cho em được, còn nếu em chỉ nộp hồ sơ qua bưu thì check với bưu điện xem hồ sơ của em đã được gửi lên bảo hiểm chưa nhé. rồi em chờ thêm tin nhắn hoặc cuộc gọi của bên bảo hiểm gọi cho em. Chắc chắn sẽ được nhắn tin hoặc gọi điên thôi, em để ý điện thoại là được vì chị cũng làm rồi nên biết