[Hỏi] Anh Chị Nào Đã Nộp Hồ Sơ Bhxh 1 Lần Ở Bhxh Tp Thủ Đức Cho Mình Xin Thông Tin Ạ. ?

• Tạo bởi Trịnh Văn Sinh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Trịnh Văn Sinh

Guest
Anh chị nào đã nộp hồ sơ bhxh 1 lần ở bhxh tp thủ đức cho mình xin thông tin ạ. Hồ sơ gồm những gì ( sổ bhxh bảng chính kèm các tờ rời, đơn để nghị mẫu 14- hsb, phiếu giao nhận hồ sơ 208) mình ra bưu điện gửi hs về địa chỉ bhxh tp thủ đức 400 đồng văn cống phải không ạ. Rồi mình nộp vậy theo dõi hồ sơ ở đâu ,chờ bao lâu có kết quả ,có điểm gì cần lưu ý khi nộp hồ sơ qua bưu điện ,nhờ anh chị đã làm hướng dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn ạ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Anh chị nào đã nộp hồ sơ bhxh 1 lần ở bhxh tp thủ đức cho mình xin thông tin ạ. Hồ sơ gồm những gì ( sổ bhxh bảng chính kèm các tờ rời, đơn để nghị mẫu 14- hsb, phiếu giao nhận hồ sơ 208) mình ra bưu điện gửi hs về địa chỉ bhxh tp thủ đức 400 đồng văn cống phải không ạ. Rồi mình nộp vậy theo dõi hồ sơ ở đâu ,chờ bao lâu có kết quả ,có điểm gì cần lưu ý khi nộp hồ sơ qua bưu điện ,nhờ anh chị đã làm hướng dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn ạ.
Chào bạn, khi nộp hồ sơ qua bưu điện hưởng BHXH 1 lần bạn cần lưu ý như sau:
1. Về hồ sơ: những giấy tờ như bạn nói là đúng rồi nhưng cần gửi thêm chứng minh thư và sổ hộ khẩu bản sao chứng thực nữa nhé. Lưu ý trong đơn mẫu 14-HSB thì nhớ ghi phần cam kết ở dưới cùng nhé.
2. Nơi gửi: Bạn lên mạng tìm địa chỉ cơ quan BHXh nơi bạn thường trú theo sổ hộ khẩu mà nôp nhé. Khi nộp thì nhớ lấy báo phát
3. Khi nộp xong được bên BHXH tiếp nhận, họ sẽ gửi mã hồ sơ tiếp nhận về cho bạn, sau đó bạn vào trang này để tra cứu tình hình giải quyết hồ sơ là được nha bạn: tra cứu tại dịch vụ công ấy, hoặc nếu bạn có dùng VssID thì bạn vào ứng dụng xem ở phần thông tin hưởng cũng có nha bạn

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, giờ ở thành phố Hồ chí minh người ta không giãn cách nữa rồi thì bạn cứ đén trực tiếp mà nộp mà nhận giấy hẹn nhé, nộp bưu điện làm gì nhỡ thất lạc giấy tờ thì sao. Khi nộp BHXH 1 lần bạn cần lưu ý là:
Hồ sơ: cần sổ BHXH gốc + các tờ rời; sổ hộ khẩu, chứng minh thư, mẫu tờ khai số 14
Sau khi nộp hồ sơ bên bảo hiểm sẽ cho bạn một mã hồ sơ cho bạn, bạn lấy mã hồ sơ đó vào trang dịch vụ công của bảo hiểm mà tra kết quả nhé. Hoặc nếu bạn có dùng VssID thì bạn vào trong đó và xem ở chỗ thông tin hưởng là rõ hết thôi bạn nhé