[Hỏi] Ai gặp trường hợp khó khăn khi mua BHYT như em chưa ạ? :(

• Tạo bởi Nhân Trần
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nhân Trần

Guest
Chào anh chị ạ, em xin hỏi là em đã đóng tiền đăng ký bảo hiểm được hơn 1 tháng ở phường theo sổ KT3 do em nghỉ làm tự do từ tháng 8/2020 em nghỉ công ty và không đi làm nữa. Hồi đó nhận sổ muộn quá 3 tháng nên em không nhận được hỗ trợ thất nghiệp và làm thủ tục thất nghiệp, tuy nhiên đến giờ em cũng không tgia bảo hiểm gì. Bên phường họ bảo nếu mua mà xử lý không được là vẫn mất tiền không lấy lại được ạ.

Em qua bên phường mua BHYT đã đóng tiền và hướng dẫn làm theo trên app VssID để kê khai, ngay hôm mua 15/7 em đã kê khai và nhận được tờ khai, nhưng hơn 1 tháng em vẫn chưa nhận được mật khẩu, em vào lại thì app báo vẫn chưa kê khai, em gọi sang bên phường thì họ báo giờ làm trên app hết, họ bảo em kê khai lại trên app , em kê khai lại và nhận được mẫu tờ khai mới nhưng không biết khi nào mới có mật khẩu ạ.

Ai gặp trường hợp như em chưa ạ? Mong ac giúp đỡ em với ạ!

Bình luận hay nhất
Chào anh chị ạ, em xin hỏi là em đã đóng tiền đăng ký bảo hiểm được hơn 1 tháng ở phường theo sổ KT3 do em nghỉ làm tự do từ tháng 8/2020 em nghỉ công ty và không đi làm nữa. Hồi đó nhận sổ muộn quá 3 tháng nên em không nhận được hỗ trợ thất nghiệp và làm thủ tục thất nghiệp, tuy nhiên đến giờ em cũng không tgia bảo hiểm gì. Bên phường họ bảo nếu mua mà xử lý không được là vẫn mất tiền không lấy lại được ạ.

Em qua bên phường mua BHYT đã đóng tiền và hướng dẫn làm theo trên app VssID để kê khai, ngay hôm mua 15/7 em đã kê khai và nhận được tờ khai, nhưng hơn 1 tháng em vẫn chưa nhận được mật khẩu, em vào lại thì app báo vẫn chưa kê khai, em gọi sang bên phường thì họ báo giờ làm trên app hết, họ bảo em kê khai lại trên app , em kê...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

Em qua bên phường mua BHYT đã đóng tiền và hướng dẫn làm theo trên app VssID để kê khai, ngay hôm mua 15/7 em đã kê khai và nhận được tờ khai, nhưng hơn 1 tháng em vẫn chưa nhận được mật khẩu, em vào lại thì app báo vẫn chưa kê khai, em gọi sang bên phường thì họ báo giờ làm trên app hết, họ bảo em kê khai lại trên app , em kê khai lại và nhận được mẫu tờ khai mới nhưng không biết khi nào mới có mật khẩu ạ.

Chào em, không biết các bước em kê khai đúng chưa, nhưng thông thường sau khi kê khai chỉ sau 5 7 hôm là được cấp mật khẩu thôi, còn nếu lâu vậy mà em không được cấp thì em lại vào kê khai lại nhé, kê khai đến khi nào nhận được mật khẩu thì thôi, có nhiều người kê khai mất mấy lần mới lấy được mật khẩu đó.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38

Em cứ làm đi làm lại vài lần là sẽ được mật khẩu nhé, ở công ty chị cũng có người như em ấy, làm đến lần thứ 3 mới nhận được mật khẩu đấy.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới