[Hỏi] Ai Đã Làm Thủ Tục Nhận BHTN Chỉ Cho E Với Ạ?

• Tạo bởi Lê Thị Đan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Lê Thị Đan

Guest
Ai đã làm thủ tục nhận BHTN chỉ cho e với ạ. Trước e có đóng BH và có rút BH 1 lần rồi và sau này đóng lại được hơn 1năm. Sau khi sinh con thì nghĩ lun không đóng nữa. Như vậy được nhận BHTN không ạ. Mọi người giúp e với

19/3/21
1,768
24
38
Ai đã làm thủ tục nhận BHTN chỉ cho e với ạ. Trước e có đóng BH và có rút BH 1 lần rồi và sau này đóng lại được hơn 1năm. Sau khi sinh con thì nghĩ lun không đóng nữa. Như vậy được nhận BHTN không ạ. Mọi người giúp e với
Chào em, nghe em nói thì em đủ được nhận đó em. TUy nhiên, để chính xác hơn thì em nói kỹ cho chị là em làm lại ở công ty được 1 năm là từ tháng mấy đến tháng mấy? Nghỉ việc vào ngày tháng năm nào? Sổ bảo hiểm đã chốt chưa? Chị tư vấn kỹ hơn cho nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, em sinh con xong nghỉ luon thì được hưởng bảo hiểm thất nghiệp đó em, nhưng em đã chốt sổ bảo hiểm chưa? Nếu chốt rồi thì cần sổ bảo hiểm và quyết định nghỉ việc đi làm trợ cấp thất nghiệp là được em nhé