[Hỏi] AC Cho E Hỏi Trường Hợp E Nghỉ Thai Sản Xong 6 Tháng Rồi E Muốn Nghỉ Luôn Nhưng Hiện Tại Cty K Có Kế Toán Và K Báo Giảm Hẳn Được...

• Tạo bởi Trịnh Dung
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Trịnh Dung

Guest
Dạ ac cho e hỏi trường hợp e nghỉ thai sản xong 6 tháng rồi e muốn nghỉ luôn nhưng hiện tại cty k có kế toán và k báo giảm hẳn được. và cty đang tạm ngưng kinh doanh thì trường hợp e có bị truy thu bảo hiểm những tháng sau k ạ. ( E hết thời gian nghỉ thai sản , vẫn chưa báo tăng hay giảm hẳn gì hết ạ )

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Dạ ac cho e hỏi trường hợp e nghỉ thai sản xong 6 tháng rồi e muốn nghỉ luôn nhưng hiện tại cty k có kế toán và k báo giảm hẳn được. và cty đang tạm ngưng kinh doanh thì trường hợp e có bị truy thu bảo hiểm những tháng sau k ạ. ( E hết thời gian nghỉ thai sản , vẫn chưa báo tăng hay giảm hẳn gì hết ạ )
Chào em, nếu công ty ngừng kinh doanh thì khả năng cao chỉ còn mỗi 1 mình em đang bị treo bảo hiểm mà khi treo như vậy chẳng báo giảm nghỉ hẳn mà chốt được sổ đâu em ạ. Nhưng khi đã hết thai sản rồi thì báo lại đi không để lâu là mai sau làm phiền lắm, bị thanh tra này nọ nữa em ạ. Nếu không báo giảm hẳn được thì em cứ báo nghỉ không lương để không phải đóng tiền bảo hiểm là đươc em nhé. Em tự hỏi mà làm đi không thì cũng phiền phết đấy