[Hỏi] 6th Thai Sản Của E Kết Thúc Vào Đúng 27 Tết. Vậy E Nghỉ Tết Xong Rồi E Có Làm Được Chế Độ Dưỡng Sức Sau Sinh Không Ạ.

• Tạo bởi Meo Lan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Meo Lan

Guest
Mọi người tư vấn giúp em. 6th thai sản của e kết thúc vào đúng 27 tết. Vậy e nghỉ tết xong rồi e có làm được chế độ dưỡng sức sau sinh không ạ. Hay nó sẽ được tính vào những ngày nghỉ tết của e. E cảm ơn mọi người

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người tư vấn giúp em. 6th thai sản của e kết thúc vào đúng 27 tết. Vậy e nghỉ tết xong rồi e có làm được chế độ dưỡng sức sau sinh không ạ. Hay nó sẽ được tính vào những ngày nghỉ tết của e. E cảm ơn mọi người
Chào em nhé, em lưu ý là, nghỉ dưỡng sức mà trùng vào nghỉ lễ tết cũng vẫn được tính em ạ, nên là em cứ làm bình thường mà vẫn được hưởng em nhé. Cứ nhắn công ty báo tăng lao động đi làm lại, sau đó làm dưỡng sức, nghĩ dưỡng sức cùng nghỉ tết âm cũng oki nhé. Em xem quy định ở đây nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, dưỡng sức sau sinh mà em nghỉ trùng vào ngày lễ tết hay ngày nghỉ hẳng tuần để được tính hưởng nhé. Do đó, đi làm lại thì em cứ kêu công ty báo tăng như bình thường, sau đó làm chế độ dưỡng sức nhé, không ảnh hưởng gì đâu em ạ