[Hỏi] 1tháng Sau Cty Mới Trả Quyết Định Nghỉ Viêc . Mà E Bị Dính Chị Thị 16 Ngây Tháng E Đi Nhận Bhtn , Nên E K Đk Đc Vậy E Có Đc Hưởng Nghị Quyết 68 Ko?

• Tạo bởi Nguyễn San
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn San

Guest
MN ơi ai biết chỉ giúp e với ạ . E nghĩ thai sản 18/12 2020 . Có con nhỏ nên e k làm e xin đơn nghĩ vào 17/6 2021 , 1tháng sau cty mới trả quyết định nghỉ viêc . Mà chỗ e bị dính chị thị 16 ngây tháng e đi nhận bhtn , nên e k đk đc . Vậy e có là đối tượng hưởng nghị quyết 68 kg vậy . E cám ơn

19/3/21
1,768
24
38
MN ơi ai biết chỉ giúp e với ạ . E nghĩ thai sản 18/12 2020 . Có con nhỏ nên e k làm e xin đơn nghĩ vào 17/6 2021 , 1tháng sau cty mới trả quyết định nghỉ viêc . Mà chỗ e bị dính chị thị 16 ngây tháng e đi nhận bhtn , nên e k đk đc . Vậy e có là đối tượng hưởng nghị quyết 68 kg vậy . E cám ơn
Chào em, muốn hưởng theo nghị quyết 68 thì chỉ áp dụng cho trường hợp nghỉ việc nhưng không đủ điều kiện nhận thất nghiệp em ạ. Ở đây en có đủ điều kiện nhận thất nghiệp nhưng do covid em không đi làm hồ sơ được nên em không được nhận trợ cấp theo Nghị quyết 68 đâu em nhé. Thêm nữa, em có thể làm trợ cấp theo nghị quyết 116 nhé. En lên thẳng trên bảo hiểm mà nhờ họ làm hồ sơ nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, Sau khi nghỉ việc tại công ty bạn định đi làm trợ cấp thất nghiệp nhưng do dính giãn cách xã hội nên bạn không đi làm được (mặc dù có rất nhiều cách để làm nhưng chắc bạn không biết) tức là bạn có đủ điều kiện để nhận trợ cấp thất nghiệp tại thời điểm đó đúng không? Nếu bạn đủ điều kiện nhận trợ cấp thất nghiệp vào thời điểm đó thì đương nhiên bạn sẽ không được nhận hỗ trợ theo nghị quyết 68. Vì như mình biết thì nghị quyết 68 chỉ áp dụng khi mà người lao động nghỉ việc do ảnh hưởng dịch covid và không đủ điều kiện nhận thất nghiệp bạn ạ

Sửa lần cuối: